รูปประจำกลุ่ม

รับปรึกษาปัญหาชีวิต

ผมเป็นเกย์ที่กลัวความรักครั้งใหม่ครับ

745 ผู้เข้าชม 5 ความคิดเห็น
Tag : ผม

สวัสดีครับ

ตอนนี้ผมอายุ 25 แล้วครับ ผมทราบดีว่าผมเป็นเกย์และอยากมีชีวิตความรักที่เหมือนคนปกติ

แต่สำหรับสังคมเกย์นั้นมันไม่ง่ายเลยครับ มีแต่คนมองกันที่หน้าตา มองแต่กันที่เรื่องSex

ยอมรับครับว่าผมไม่ใช่คนที่หน้าตาดี ดังนั้นการที่มีแฟนทุกๆครั้ง ผมชอบที่จะโดนปฏิเสธหรือบอกเลิกทุกครั้ง

มันไม่ใช่แค่เรื่องหน้าตาหรอกครับ แต่มันรวมถึงเรื่องSexด้วย ผมไม่ใช่คนที่คิดเรื่องอย่างว่า (ซื่อแปลกมากในสังคมเกย์)

ผมอยากให้คบกันด้วยจิตใจ ให้เกีรยติซึ่งกันและกัน ดูแลและเป็นห่วงซึ่งกันและกัน โดยที่ไม่มีเรื่องอย่างว่ามาเกี่ยวข้อง

ดังนั้นจึงทำให้ไม่ค่อยมีใครเข้ามาในชีวิตผม

ซึ่งหลังๆมานี้ เวลาใครเข้ามาผมกลัวครับ กลัวที่จะเข้ามาเพราะหวังในเรื่องอย่างว่า แรกๆก็แสดงความจริงใจกัน

พอได้สิ่งที่ต้องการแล้วก็จะทิ้งไป ผมเบื่อที่จะเจ็บปวดกับเรื่องแบบนี้ แต่ผมต้องการแค่ใครซักคนที่เข้าใจ

ที่เข้ามาพร้อมที่จะดูแลซึ่งกันและกัน ทำให้หลังๆมานี้ผมกลายเป็นคนที่กลัวความรักจากบทเรียนที่ผิดพลาดมาแต่ก่อน

ผมควรทำอย่างไรดีครับ

ความคิดเห็นที่ 1
ทำในสิ่งที่เราเชื่อ ซักวันก็จะมีคนที่คิดแบบคุณ แล้วก็จะได้สมหวังกันทั้ง 2 คน ครับ
ความคิดเห็นที่ 2
ขอออกความคิดเห็นหน่อยยะค่ะ....ทำดี คิดดี...และสิ่งดี ๆ จะตามเข้ามาในชีวิตค่ะ...
ความคิดเห็นที่ 3
ความกลัวเป็นเกราะที่เราสร้างขึ้นมาจากจินตนาการ
จินตนาการไปว่ามันอาจจะแย่กว่าเดิม จินตนาการจากสิ่งผิดพลาดในอดีต

มันก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไรที่เราจะกลัว
แต่ก็อย่าให้มันมากจนเป็นอุปสรรคในการเปิดใจรับสิ่งดีๆ ที่จะเข้ามาในชีวิต

ถ้ามอบความรักให้กับใครซักคนก็ทุ่มให้สุดใจ แต่อย่าทุ่มจนเกินตัว อย่าลากตัวเองลงหลุมกับดักที่ขุดไว้
สุดท้ายแล้วถ้ายังเจอสิ่งที่เลวร้าย ก็ถือซะว่าเราทุ่มใจไปแล้ว
แต่ถ้าเรายังกลัวที่จะให้ อาจจะต้องมานั่งเสียใจทีหลังว่าที่ผ่านมาเพราะเราปิดใจตัวเอง

ยังไงก็ขอให้มั่นใจไว้ มั่นใจกับสิ่งดีๆ ที่เรามีอยู่ในตัวเอง
และขอเป็นกำลังใจให้นะคะ
ความคิดเห็นที่ 4
เราเป็นผู้หญิงชอบผู้ชาย แต่มันแย่คือเราไม่น่ารัก ไม่สวย แต่เราเพิ่ง14 เอง แต่ยังไงเราเป็นกำลังใจให้นะ 
ความคิดเห็นที่ 5
สู้ ๆ ค่ะ ซักวันคุณต้องพบ คนที่คุณต้องการแน่ ๆ ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
หรือ