รูปประจำกลุ่ม

รับปรึกษาปัญหาชีวิต

จะกลับตัวผมต้องทำไงบ้าง

206 ผู้เข้าชม 3 ความคิดเห็น
Tag :

ผมเคยเป็นเด็กแว้นเด็กติดยานะ แต่ยาเลิกแล้ว แว้นเดี๋ยวนี้ผมเบื่อๆและเริ่มเกลียดด้วยผมเป็นคนใจร้อนนะ อยากจะทำตัวยังไงให้อยู่ในสังคมปกติได้อย่างสบายบ้างครับ
ความคิดเห็นที่ 1
 ขอแนะนำให้ไปอ่าน มงคลชีวิต 38 คำสอนที่พระพุทธเจ้าสอนเทวดา (หาซื้อได้ตามร้านหนังสือ) หรือ Google search แล้วปฏิบัติตามนั้นให้ได้หลายๆข้อ
โดยเฉพาะข้อ 1 ไม่คบคนชั่ว คนพาล.
ความคิดเห็นที่ 2
สิ่งที่ผ่านมาแล้วให้ผ่านไป แต่จงเก็บไว้เป็นบทเรียนไม่ให้ตัวเองกลับไปเป็นแบบนั้นอีกนะคะ
อยากทำตัวให้อยู่ในสังคมอย่างปกติได้ก็ต้องเรียนรู้ที่จะเข้าใจคนอื่น อย่างคำพูดที่ว่า "ใจเขาใจเรา"
เรียนรู้ที่จะทำดี เรียนรู้ที่จะอยู่ร่วมกันคนอื่นได้ และอย่า่งความคิดเห็นด้านบนนะ
หามงคลชีวิตมาศึกษาดู หรือเริ่มจากการรู้จักการคบหาคนด้วย เลือกคบแต่มิตรที่ดีก็พอ
จะได้ไม่ถูกชักจูงไปในทางที่ผิดอีก 

ของแบบนี้ต้องใช้เวลานะ อย่าใจร้อนเกินไป
เป็นกำลังใจให้นะคะ
ความคิดเห็นที่ 3
 ขอบคุณทุกคนมากเลยครับ 
Member-5374def0d51e46cc0f000001 Wunjun (เจ้าของกระทู้)
...
แสดงความคิดเห็น
หรือ